![](http://www.paradorn.net/wp-content/uploads/2017/08/facebook-pin.png?x88797)
ความจริงเราควรจะใช้วิธี เปิดการแจ้งเตือนสำหรับโพสต์นี้ หรือถ้าใครใช้เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษก็หาคำว่า Turn on notification for this post วิธีการก็คือ โดยไปที่โพสนั้นๆ จะเห็นรูปคล้ายๆลูกศรชี้ลงมา เรากด แล้วเลือก
“เปิดการแจ้งเตือนสำหรับโพสนี้ ”
ความจริงเราควรจะใช้วิธี เปิดการแจ้งเตือนสำหรับโพสต์นี้ หรือถ้าใครใช้เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษก็หาคำว่า Turn on notification for this post วิธีการก็คือ โดยไปที่โพสนั้นๆ จะเห็นรูปคล้ายๆลูกศรชี้ลงมา เรากด แล้วเลือก
“เปิดการแจ้งเตือนสำหรับโพสนี้ ”
สำหรับภาษาอังกฤษก็เลือกเหมือนกัน เลือก Turn on notification for this post
จากนั้นจะมีข้อความเตือนมาบอกว่าเราจะได้รับการแจ้งเตือนนะ ถ้าเปลี่ยนใจปิดเลยก็ได้
ขอบคุณครับ